Cứ gõ, cửa sẽ mở, cứ đi, sẽ đến, cứ tìm, sẽ thấy...

Từ: 22:41 29/06/2012
Bài: 134
Cảm ơn: 178
Thích: 52

Có một dạo, trong giới trẻ rộ lên một cụm từ cửa miệng: Bằng-niềm-tin.
- Sống bằng niềm tin à? Đi bằng niềm tin à? Làm bằng niềm tin à?
Nghe thì buồn cười, nhưng ...
- Phải rồi!. Bằng niềm tin. Thật đấy!
Bạn còn nhớ không, trong Truyện cổ Andersen từ thời thơ ấu, có câu chuyện về con mèo dạy cậu bé leo trèo. Nó đã nói: “Đứng ở trên cao và không nghĩ là mình ngã, bạn sẽ không bao giờ ngã!”.

Hay có lẽ, bạn đã đọc đâu đó câu chuyện về quả trứng đại bàng lẫn trong đám trứng gà, rồi con đại bàng con nở ra, sống và chết đi dưới cuộc đời của một con gà, nhìn bóng đại bàng sải cánh trên trời mà khao khát! Ranh giới mong manh quyết định sự sinh tồn giữa một bên núi cao - một bên vực thẳm, hay giữa một kiếp đại bàng và một kiếp gà: đôi khi, chỉ ở những niềm tin như thế!
Trong những câu chuyện thời sự hơn, hẳn bạn có nhớ: Một chàng trai đạp xe từ Nghệ An ra Hà Nội để thi đại học, chỉ với ba mươi nghìn trong người. Một cô gái “đi khắp thế gian trong 1000 ngày” bắt đầu từ bảy trăm đôla dằn túi. Có phải, đó là những câu chuyện bằng-niềm-tin?
....

Vì thế cho dù làm bất cứ việc gì? hay gặp khó khăn trở ngại gì?... thì hãy cứ bước tới, "Cứ gõ, cửa sẽ mở, cứ đi, sẽ đến, cứ tìm, sẽ thấy..."
Hãy cùng to đọc và tự rút ra cho mình những bài học và kinh nghiệm nhé!

Label
Từ: 14:19 26/07/2012
Bài: 87
Cảm ơn: 77
Thích: 12

Cuốn "Cứ gõ, cửa sẽ mở" này đang bán chạy lắm đấy.

Hoaiduong92 đã có rồi à?
Label
Từ: 21:17 31/08/2012
Bài: 1
Cảm ơn: 1
Thích: 1

Sức mạnh tinh thần bao giờ cũng là một phần rất quan trọng.

Label
Từ: 22:41 29/06/2012
Bài: 134
Cảm ơn: 178
Thích: 52

@puka! hix! to chỉ mún trích dẫn ra 1 kinh nghiệm thoi! quyển sách này hay! to cũng đang mún có nó đây!:) wink

Label
Từ: 20:22 02/08/2012
Bài: 50
Cảm ơn: 58
Thích: 14

Trời! Con gái!

Label
Từ: 09:06 25/12/2012
Bài: 151
Cảm ơn: 69
Thích: 15

quyển này em đọc rồi rất hay nha